กิจกรรมร่วมดูแลผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิงเมืองพะตง
วันที่ 22 พฤศจิกายน 2565 เวลา 09.00 น. นายชัยณรงค์ ศรประสิทธิ์ นายกเทศมนตรีตำบลพะตง มอบหมายให้นางระพีพรรณ บัวอินทร์ รองปลัดเทศบาล พร้อมด้วย นายสมบัติ พรหมเพชร ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม นางสาวชลินทรา วิเชียร พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลพะตง ร่วมกับเจ้าหน้าที่สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติฯตำบลพะตง (เจ้าหน้าที่CM) คณะอนุกรรมการสนับสนุนการจัดบริการดูแลระยะยาวสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง และบุคคลอื่นที่มีภาวะพึ่งพิง คณะกรรมการศูนย์พัฒนาคุณภาพชีวิตและส่งเสริมอาชีพผู้สูงอายุ และผู้ดูแลบุคคลที่มีภาวะพึ่งพิง ( CG )
ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมบ้าน มอบผ้าอ้อมสำเร็จรูป แผ่นรองซับ และอาหารเสริมนมเพื่อเสริมภาวะโภชนาการ ให้กับผู้ที่มีภาวะพึ่งพิง จำนวน 5 ราย ตามโครงการจัดบริการดูแลระยะยาวสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง และบุคคลอื่นที่มีภาวะพึ่งพิง เทศบาลตำบลพะตง
ขอบคุณข้อมูลจากกลุ่มไลน์ ชุมชนเข้มแข็งบ้านหลบมุม
Relate topics
- กิจกรรมรับบริจาคโลหิตประชารัฐสงขลาประจำเดือนกรกฎาคม 2567
- ความร่วมมือในการเป็นพื้นที่เรียนรู้นักศึกษาต่างประเทศ หลักสูตรปริญญาโท
- "สุขภาพปฐมภูมิในชุมชนเมือง" กรณีชุมชนแหลมสนอ่อน สงขลา
- "เกษตรต้นทุนต่ำ"
- ธรรมนูญรองรับสังคมสูงวัยชุมชนย่านเมืองเก่า ทน.สงขลาคัดกรองสุขภาวะรายคนติดตามผลการปรับพฤติกรรมขับเคลื่อนชุมชน 4 มิติ(สุขภาพ สังคม สิ่งแวดล้อม เศรษฐกิจ)
- เปิดอบรมเพื่อสร้างเสริมสุขภาพอนามัยของประชาชนแบบบูรณาการ ปี 2567 (กิจกรรมพัฒนาการดูแลผู้อยู่ในภาวะพึ่งพิงที่บ้าน) มุ่งพัฒนาผู้ดูแลผู้สูงอายุฯ
- ธรรมนูญรองรับสังคมสูงวัยชุมชนบ้านทุ่ง ทม.สะเดา คัดกรองสุขภาวะรายคน ติดตามผลการปรับพฤติกรรม
- "ประชุมสามัญประจำปีมูลนิธิชุมชนสงขลา 2566"
- งานติดตามประเมินโครงการประชาสังคมร่วมแรงเพื่อเปลี่ยนแปลงเมือง(SUCCESS ควนลัง)
- ธรรมนูญรองรับสังคมสูงวัยชุมชนบ้านคลองผ่าน ทต.คลองแงะ คัดกรองสุขภาวะรายคน ติดตามผลการปรับพฤติกรรม